• Welcome to เว็บบอร์ด ประกาศ ขายรถบรรทุก ซื้อรถบรรทุก แลกเปลี่ยนรถบรรทุก ที่นี่ฟรี!.

ข่าว:

ยินดีต้อนรับสู่เว็บรถบรรทุก แหล่งรวมประกาศเช่า-ซื้อ-ขายรถบรรทุก เครื่องจักรกลหนัก เครื่องกลการเกษตร อุปกรณ์และอะไหล่ บริการขนส่ง ฯลฯ
    ถ้าพี่น้องติดต่อเข้ามาทาง contact form กรุณากรอกอีเมล์ที่สามารถติดต่อได้ด้วยนะครับ

Main Menu

เค้าห้ามรถบรรทุกขึ้นทางด่วน?

เริ่มโดย lekvega, 02 พฤศจิกายน 2010, 01:24:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lekvega

อยากสอบถามผู้รู้มาช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยครับ
เนื่องจากว่าวันนี้พนักงานขับรถได้โทรมาแจ้งว่าทางพิเศษกาญจนา(บางพลี-สุขสวัสดิ์)เจ้าหน้าที่ห้ามรถบรรทุกหิน-ทรายขึ้นไปใช้บริการ
เนื่องจากว่าเวลาเกิดอุบัติเหตุแล้ววัสดุตกหล่นเก็บกวาดยาก(ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยว)จึงโทรสอบถามกทพ.ก้อได้คำตอบเดียวกันเลยทำให้งงมากขึ้ันเข้าไปดูในเว็ปไซด์ก้อดูข้อมูลไม่ได้(สงสัยกำลังแก้กฎหมาย)เหตุผลฟังไม่ขึ้นเลย...ผมก็เสียภาษีนะครับค่าผ่านทางผมก็จ่ายไม่ได้ขึ้นฟรีเหมือนกันทำไมถึงได้ห้ามกันด้วยเหตุผลนี้...ไม่เข้าใจหรือมีเหตุผลอื่นแอบแฝง...ฝากท่านที่พอจะมีข้อมูลตอบให้ด้วยครับ
                                          ขอบคุณครับ

Danny

ผมก็พอทราบมาบ้างว่า เค้าห้ามรถบรรทุกขึ้นทางด่วนอ่ะครับ คงต้องรอการแก้ไขกฏหมาย เพราะฉบับที่ใช้อยู่ มันตั้งแต่ปี 2522 อ่ะครับ

lekvega

ความคืบหน้า...หลังจากให้พรรคพวกที่เป็น ตร.สอบถามดูปรากฎว่าไม่มีข้อบังคับใดๆว่าห้ามครับ เพราะการสร้างทางพิเศษก็เพื่อต้องการไม่ให้รถบรรทุกเข้ามาในเมือง(ทางพิเศษกาญจนาหรือวงแหวนต่างๆ)ดังนั้นจึงไม่มีกฎหมายห้าม...ผมจึงได้สั่งร้านผ้าใบตัดมาให้ใหม่เล่นแบบคลุมปิดยันแผงข้างเลย   ก็ยังไม่รู้ว่าคุณตำรวจ สน.อื่นๆจะเรียกอีกหรือเปล่า...สงสารพวกกระผมด้วยเถอะครับ  งานก็ยิ่งไม่ค่อยจะมีอยู่แล้ว แค่ให้ลูกน้องพออยู่กันได้ก็จะแย่แล้วครับ